

SHULE YA SEKONDARI..... KYANG'OMBE.....

S.L.P ..... 31 MUSOMA.....

Barua pepe .....

Mob. 0785545939.....

Tarehe. 15/12/2020.....

Kumb Na.....

Jina la mwanafunzi.....

.....

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI..... KYANG'OMBE.....

WILAYA..... RORYA..... MKOA WA..... MARA..... MWAKA..... 2021.....

### 1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha  
... KWANZA... katika shule hii mwaka..... 2021..... Shule ya  
Sekondari..... KYANG'OMBE..... ipo umbali wa  
km..... kaskazini/ mashariki/ magharibi/ kusini mji  
Mkuu wa mkoa/ Halmashauri ya.....  
Usafiri wa basi kutoka mjini..... unapatikana katika  
Kituo cha mabasi cha..... Nauli ni Tsh.....  
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe..... unatakiwa  
Kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021..... na mwisho wa  
Kuripoti ni tarehe..... ndani ya siku saba.

### 2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

#### 2.1 Sare za shule

- Sare ya shule hii ni SURUHI NYEUSI/KHAKI kwa wavulana  
Na SIKETI NYEUSI/KITAKI kwa wasichana (taja rangi na idadi). Maelezo  
Ya mashono..... (ambatanisha kipande Cha  
kitambaa)
- Rangi ya Hijabu ifanane na sare za shule (ambatanisha mshono)

- c) Sare ya michezo kwa shule hii ni TSHIRT YA BLUE, BUKATA NYEUSI kwa wavulana (taja rangi na idadi) na TSHIRT YA BLUE, BUKATA NYEUSI kwa wasichana (taja rangi na idadi)

2.2 Daftari , kalamu na mkebe wa hesabu.

2.3 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu.

2.4 Nauli ya mwanafunzi wa bweli kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi.

2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu (kama yapo yatajwe)

### 3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule

- a) Wizi.
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi, na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba.
- i) Kuoau au kuolewa.
- j) Kutoa mimba.
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HII

.....  
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI KYANG'OMBE  
S. L. P. 31 MUSOMA

## SHULE YA SEKONDARI KYANG'OMBE

## A. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA:-

1. Kuvuta sigara.
2. Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu.
3. Kufuga ndevu.
4. Kuvaa mavazi yasiyo sare rasmi ya shule.
5. Kugombana.
6. Kuiga mitindo ya kihuni kwa kunyoka kipara, kupaka kucha rangi n.k
7. Kuchubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa.
8. Kwenda nje ya shule bila taarifa.
9. Kuvaa kofia, bangili na mapambo mengine yoyote.
10. Kuwa na simu, Kamera na Radio shule.
11. Kukiuka RATIBA au UTARATIBU wa Shule.
12. Kutotii agizo/maelekezo ya viongozi/walezi.

## B. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULENI MARA MOJA NI

- 1) Wizi
- 2) Uasherati, ubakaji na ushoga
- 3) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- 4) Uvutaji bangi
- 5) Makosa ya jinai
- 6) Kupiga au kupigana
- 7) Kuaribu kwa makusudi mali ya umma
- 8) Kudharau Bendera ya Taifa
- 9) Kuo au kuolewa
- 10) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- 11) Kutoa mimba
- 12) Kugoma, kuchochea na kuongoza fujo au kuvuruga amani na usalama wa watu akiwa shuleni
- 13) Kukataa adhabu kwa makusudi.

Mimi .....kidato ..... Mwaka .....

Nakubali na kuahidi kufuata KANUNI NA SHERIA zilizotajwa hapo juu. Endapo nitafanya kinyume na KANUNI NA SHERIA hizo, nichukuliwe hatua mara moja.

Tarehe .....

Sahihi .....

- JINA LA MZAZI/MLEZI .....
- KAZI YA MZAZI/MLEZI (Mkulima, mfanyakazi,mfanyakazi).....
- ANAPOISHI MZAZI/MLEZI;
- Mtaa/Kijiji.....Wilaya ..... Mkoa .....
- ANUANI YA MZAZI /MLEZI.....

S.L.P.....

Phone no.....